Hoàn thành việc xét tặng Giải thưởng Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần II, năm 2010 ở cấp chuyên ngành và cấp Liên hiệp
12.08.2011
Thực hiện Quyết định số 7893/QĐ-UBND ngày 14/10/2010 của Ủy ban Nhân dân thành phố về việc xét tặng Giải thưởng Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần II, năm 2010, Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật đã thành lập Hội đồng xét tặng Giải thưởng của Liên hiệp Hội.
Hội đồng tiến hành xét giải từ ngày 03/3 đến 30/3/2011.
Với tinh thần trách nhiệm, nghiêm túc, đảm bảo theo Quy chế do Ủy ban Nhân dân thành phố ban hành, Hội đồng Liên hiệp Hội đã xét chọn được 55 tác phẩm và 03 cá nhân do 9 Hội chuyên ngành sơ tuyển và đề nghị xét tặng Giải thưởng.
Hội đồng Liên hiệp Hội đã hoàn thành hồ sơ đề nghị và gửi Hội đồng xét tặng Giải thưởng Thành phố xem xét tặng Giải thưởng cho những tác phẩm và khen thưởng cho các cá nhân đã được tuyển chọn. Kết quả cuối cùng sẽ được công bố sau khi Hội đồng cấp Thành phố xem xét quyết định.
Nguyên Thao
Có thể bạn quan tâm
Chỉ đạo tổ chức đại hội Mỹ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố 6 tháng đầu năm 2024Tiếp Đoàn văn nghệ sĩ thành phố Hải PhòngKhai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2018 Tiếp đoàn văn nghệ sĩ Hàn QuốcHội nghị Tổng kết phong trào thi đua yêu nước năm 2017 và Ký kết giao ước thi đua năm 2018Tổng kết hoạt động văn học năm 2014Hội Văn nghệ dân gian Đà Nẵng tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2021 và triển khai phương hướng hoạt động năm 2022Nhiều tác phẩm gởi tham gia Trại sáng tác Âm nhạc Đà Nẵng 2011Họp bàn phối hợp tổ chức Trại sáng tác thiếu nhi hằng năm