Các kỳ Đại hội Liên hiệp Hội
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-11.jpg.pagespeed.ce.ghsRB2KU3T.jpg)
ĐẠI HỘI LIÊN HIỆP CÁC HỘI VĂN HỌC- NGHỆ THUẬT THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG LẦN THỨ IX, NHIỆM KỲ 2019 - 2024
Đại hội Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ IX được chính thức khai mạc vào ngày 9 tháng 10 năm 2019. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 14 thành viên. Nhà nghiên cứu BÙI VĂN TIẾNG được bầu làm Chủ tịch Liên hiệp Hội.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-10.jpg)
ĐẠI HỘI LIÊN HIỆP CÁC HỘI VĂN HỌC- NGHỆ THUẬT THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG LẦN THỨ VIII, NHIỆM KỲ 2014 - 2019
Đại hội Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ VIII được chính thức khai mạc vào ngày 24 tháng 9 năm 2014. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 15 thành viên. Nhà nghiên cứu Bùi Văn Tiếng được bầu làm Chủ tịch Liên hiệp Hội.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-9.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC- NGHỆ THUẬT THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG LẦN THỨ VII, NHIỆM KỲ 2009-2014
Đại hội Văn học - Nghệ thuật thành phốĐà Nẵng lần thứ VII được chính thức khai mạc vào ngày 10 tháng 9 năm 2009. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 15 thành viên. Nhà thơ BÙI CÔNG MINH được bầu làm Chủ tịch Hội.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-8.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC- NGHỆ THUẬT THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG LẦN THỨ VI, NHIỆM KỲ 2003-2008
Đại hội Văn học - Nghệ thuật thành phốĐà Nẵng lần thứ VI được chính thức khai mạc vào ngày 31 tháng 5 năm 2003. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 15 thành viên. Nhà viết kịch HỒ HẢI HỌC được bầu làm Chủ tịch Hội.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-7.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC- NGHỆ THUẬT LẦN THỨ V, NHIỆM KỲ 1998-2003 ĐẠI HỘI ĐẦU TIÊN CỦA TP ĐÀ NẴNG TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG
Đại hội Văn học - Nghệ thuật thành phốĐà Nẵng lần thứ V được chính thức khai mạc vào ngày 24 tháng 3 năm 1998. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 11 thành viên. Nhà viết kịch HỒ HẢI HỌC được bầu làm Chủ tịch Hội.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-6.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC-NGHỆ THUẬT TỈNH QUẢNG NAM- ĐÀ NẴNG LẦN THỨ IV, NHIỆM KỲ 1993-1998
Đại hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Quảng Nam - Đà Nẵng lần thứ IV được chính thức khai mạc vào ngày 05 tháng 4 năm 1993. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 09 thành viên. Nhà văn HỒ DUY LỆ được bầu làm Tổng thư ký.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-5.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC-NGHỆ THUẬT TỈNH QUẢNG NAM - ĐÀ NẴNG LẦN THỨ III, NHIỆM KỲ 1988-1993
Đại hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Quảng Nam - Đà Nẵng lần III được chính thức khai mạc vào ngày 07 tháng 4 năm 1988. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 20 thành viên. Nhà văn PHAN TỨ được bầu làm Tổng thư ký.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-4.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC-NGHỆ THUẬT TỈNH QUẢNG NAM- ĐÀ NẴNG LẦN THỨ II, NHIỆM KỲ 1983-1988
Đại hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Quảng Nam - Đà Nẵng lần thứ II được chính thức khai mạc vào ngày 06 tháng 5 năm 1983. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành gồm 21 thành viên. Nhà văn PHAN TỨ được bầu làm Hội trưởng.
![](/app/upload/post/2020-08-19/tu-lieu-3.jpg)
ĐẠI HỘI VĂN HỌC-NGHỆ THUẬT TỈNH QUẢNG NAM - ĐÀ NẴNG LẦN THỨ I, NHIỆM KỲ 1978-1983