Hội nghị tổng kết hoạt động Mỹ thuật năm 2011
14.01.2012
Hội Mỹ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động năm 2011 vào chiều ngày 14/01.
Hội nghị đã thảo luận và thống nhất với Báo cáo đánh giá tình hình hoạt động nêu rõ sự chuyển biến cùng những hạn chế cần phải khắc phục trong năm qua và xác định nhiệm vụ trọng tâm sẽ triển khai thực hiện năm 2012 là đẩy mạnh hoạt động, nâng cao chất lượng sáng tác, phấn đấu có nhiều tác phẩm tham dự các cuộc thi, liên hoan mỹ thuật cấp khu vực và Trung ương đạt giải.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Triển lãm ảnh nghệ thuật Đà Nẵng và Nam Trung Bộ - Tây nguyênHội nghị Tổng kết hoạt động Văn học - Nghệ thuật năm 2023Tổ chức thực tế sáng tác "Theo chân Bác Hồ"Nhạc phẩm Đà Nẵng mãi yêu thương của Nguyễn Đình Thậm và Đinh Gia Hoà tham gia chương trình nghệ thuật “Âm sắc mùa thu”Lãnh đạo thành phố Đà Nẵng gặp mặt cơ quan báo chí, văn nghệ sĩ, trí thức tiêu biểuGiới thiệu xét tặng danh hiệu “Công dân Đà Nẵng tiêu biểu”Chuẩn bị tiếp xúc cử tri văn nghệ sĩ Đà NẵngNhiếp ảnh Đà Nẵng đạt nhiều giải thưởng tại Liên hoan ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ 21- 2016Hội đồng Xét tặng Giải thưởng thành phố Đà Nẵng tiến hành họp công nhận kết quả đề nghị tặng Giải thưởng cho 59 tác phẩm/ tiết mụcGiới thiệu và trao đổi tác phẩm văn học Đà Nẵng 2017 - 2018