KHAI MẠC TRIỂN LÃM ẢNH NGHỆ THUẬT “ĐỜI NÓN-ĐỜI NGƯỜI” VÀ “RUỘNG VÙNG CAO”
24.03.2011
Chiều ngày 23/3/2011, triển lãm ảnh nghệ thuật của NSNA Ông Văn Sinh và Nhà nhiếp ảnh Trần Phước Chính được khai mạc vào tại Bảo tàng Đà Nẵng.
Đến dự có bà Nông Thị Ngọc Minh - Phó chủ tịch Ủy ban Nhân dân thành phố, ông Nguyễn Hữu Chiến - Phó giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, ông Bùi Công Minh - Chủ tịch Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, đại diện Ban chấp hành 9 hội chuyên ngành, Chi hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam tại Đà Nẵng, nghệ sĩ nhiếp ảnh cùng những người yêu thích nhiếp ảnh ở thành phố Đà Nẵng.
Triển lãm trưng bày 115 ảnh nghệ thuật theo hai chủ đề Đời nón-Đời người của NSNA Ông Văn Sinh và Ruộng vùng cao của Nhà nhiếp ảnh Trần Phước Chính.
Triển lãm do Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam, Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Bảo tàng Đà Nẵng phối hợp tổ chức từ ngày 23/3 đến 31/3/2011. Những bức ảnh được trưng bày đã thật sự mang đến những cảm xúc mới lạ cho công chúng yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh ở thành phố Đà Nẵng.
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Chương trình nghệ thuật giới thiệu tác giả tác phẩm và Tổng kết trại sáng tác ca khúc thiếu nhi 2022Hội nghệ sĩ múa Đà Nẵng tổng kết hoạt động năm 2010Đà Nẵng: Chọn 7 tác phẩm tham dự xét giải thưởng năm 2021 của Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Việt NamNSNA Ông Văn Sinh tham gia Trại sáng tác ảnh "Đại ngàn Tây Nguyên"Rực rỡ sắc màu tháng TưTiếp Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh ĐăK Nông Tham dự Liên hoan âm nhạc khu vực phía Nam 2012 Chỉ đạo tổ chức đại hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Triển khai Kế hoạch Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”Tham dự Liên hoan Âm nhạc các tỉnh phía Nam năm 2013 tại Quảng Ngãi