Tổ chức lớp tập huấn văn nghệ dân gian nâng cao
23.06.2011
Lớp tập huấn nghiên cứu “Những nội dung cơ bản và nâng cao về văn hóa-văn nghệ dân gian” do Hội Văn nghệ dân gian thành phố Đà Nẵng phối hợp với Hội Văn nghệ dân gian Việt Nam tổ chức từ ngày 23/6 đến 28/6/2011 tại trụ sở Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật Đà Nẵng.
Tham dự lớp tập huấn có 45 học viên là hội viên, những người yêu thích văn nghệ dân gian và cộng tác viên của Hội. Trong thời gian tập huấn, các học viên sẽ dược nghe GS-TSKH Tô Ngọc Thanh, GS-TS Nguyễn Xuân Kính, TS Trần Hữu Sơn, TS Trần Xuân Đức, TS Lê Hồng Lý trình bày những nội dung cơ bản và nâng cao về văn hóa-văn nghệ. Sau khóa tập huấn, các học viên được Hội Văn nghệ dân gian cấp giấy chứng nhận.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực nhằm bồi dưỡng và nâng cao kiến thức cho những người hoạt động và quan tâm đến văn hóa-văn nghệ dân gian.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Triển lãm ảnh nghệ thuật Đà Nẵng và Nam Trung Bộ - Tây nguyênHội nghị Tổng kết phong trào thi đua yêu nước năm 2018 và Ký kết giao ước thi đua năm 2019 Tổ chức trại sáng tác văn học, nghệ thuật tại Vũng TàuKhai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2017 Hội nghị Sơ kết hoạt động quý I, triển khai chương trình công tác quý II năm 2023Bế mạc trại sáng tác văn học nghệ thuật tại Nhà sáng tác Đại Lải Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Mỹ thuậtĐại hội Hội Văn nghệ dân gian thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Hội nghị Ban chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố quí III/2018NSNA Nguyễn Công Hưng đoạt Huy chương vàng tại Liên hoan ảnh nghệ thuật Nam Trung bộ, Tây Nguyên năm 2013