Triển lãm ảnh “Cuộc sống và nghị lực”
18.04.2011
Triển lãm khai mạc vào sáng ngày 17/4/2011 tại Nhà hát Trưng Vương.
Có 22 bức ảnh của 12 tác giả sáng tác trong đợt thực tế về đề tài Người khuyết tật được trưng bày tại triển lãm. Dưới nhiều góc độ thể hiện, các nghệ sĩ nhiếp ảnh đã phản ánh một cách chân thực, sinh động và đầy cảm xúc chân dung, ý chí nghị lực, các hoạt động trong đời sống xã hội của những người khuyết tật với sự sẻ chia và trân trọng.
Triển lãm do Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật, Sở Lao động – Thương binh xã hội, Hội Người khuyết tật thành phố Đà Nẵng, tổ chức USAID (từ nhân dân Mỹ) và Save the Children ( Hội Cứu giúp các Trẻ em) phối hợp tổ chức từ ngày 17 đến 19/4/2011 nhân kỷ niệm Ngày Người khuyết tật Việt Nam (18/4).
Nguyên Thao
Có thể bạn quan tâm
Lãnh đạo thành phố Đà Nẵng gặp mặt trí thức, văn nghệ sĩ tiêu biểuNhạc sĩ Đà Nẵng đạt giải cao tại Liên hoan Âm nhạc khu vực Tây Nguyên và các tỉnh phía Nam năm 2014 Chủ tịch Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng gửi thư thăm hỏi nhân dân DaeGuKhai mạc Trại sáng tác Mỹ thuật lần thứ nhất năm 2021Bảo tồn và phát huy giá trị di sản văn hóa dân gian làng Phong LệHấp dẫn với chương trình nghệ thuật múa "Vũ khúc bên sông Hàn"Khai mạc trại sáng tác văn học - nghệ thuật tại Đà LạtKết quả giải thưởng Mỹ thuật cuộc thi “Đà Nẵng trên tuyến đầu phòng chống đại dịch Covid - 19” Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2011Triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 1997 – 2011”