Lùi thời gian tổ chức Hội nghị Những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ X
08.12.2021
Theo thông tin từ Hội Nhà văn Việt Nam, do tình hình dịch bệnh ở một số địa phương vẫn diễn biến phức tạp, nên Hội quyết định lùi thời gian tổ chức Hội nghị Những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ X.
Các đại biểu dự Hội nghị những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ IX chụp ảnh lưu niệm
Để triển khai tốt Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng về phát triển văn học giai đoạn 2020 – 2025, được sự cho phép của Ban Tuyên giáo Trung ương, Hội Nhà văn Việt Nam quyết định tổ chức Hội nghị Những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ X tại Đà Nẵng. Thời gian dự kiến ban đầu từ ngày 17 đến ngày 19.12.2021. Nhưng hiện nay do tình hình dịch bệnh ở một số địa phương vẫn diễn biến phức tạp, nên Hội Nhà văn Việt Nam quyết định lùi thời gian tổ chức Hội nghị đến thời điểm dịch bệnh đã được kiểm soát tốt.
Thời gian cụ thể tổ chức Hội nghị sẽ được Hội Nhà văn Việt Nam thông báo sau.
Có thể bạn quan tâm
Nhiều chương trình nghệ thuật đặc sắc trong dịp TếtTổ chức Cuộc vận động sáng tác truyện ngắn và ký chủ đề “Người chiến sĩ Công an cơ sở vì bản làng bình yên, vì nhân dân phục vụ”Hội Nhà Văn Việt Nam thông báo Xét Giải thưởng hàng năm và Giải thưởng tác giả trẻCuộc thi ảnh liên hoan KTS trẻ toàn quốc Chủ đề: “Những khoảnh khắc hội trại”Đà Nẵng đạt nhiều giải cao tại Liên hoan Ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên năm 2023Nhạc sĩ Văn Ký từ trầnLiên hoan Phim Việt Nam 2021 sẽ được tổ chức tại HuếBộ Văn hóa Thể thao và Du lịch mở hai trại sáng tác Văn học nghệ thuậtPhát động cuộc thi viết về tình hữu nghị Việt Nam - Ấn ĐộGiáo dục bảo tồn thiên nhiên bằng kịch nghệ