Tổng kết hoạt động sân khấu năm 2011
14.01.2012
Chiều ngày 14/01/2012, Hội Nghệ sĩ sân khấu Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác nhằm đánh giá tình hình hoạt động năm 2011 và định hướng hoạt động năm 2012.
Trong năm qua, hoạt động của Hội Nghệ sĩ sân khấu có nhiều khởi sắc trong sáng tác, biểu diễn và đạt nhiều giải thưởng tại các cuộc thi của khu vực, Trung ương. Phát huy những kết quả đạt được, Hội Nghệ sĩ sân khấu xác định nhiệm vụ năm 2012 là tiếp tục đẩy mạnh hoạt động sáng tác, biểu diễn và phấn đấu có nhiều vỡ diễn tham gia các cuộc thi đạt giải cao.
Năm 2011, Hội Nghệ sĩ sân khấu trao tặng thưởng cho 03 cá nhân có nhiều đóng góp trong hoạt động sân khấu thành phố gồm Nghệ sĩ Trần Ngọc Tuấn, Nghệ sĩ Nguyễn Thị Thanh Tiền – Nhà hát tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh, Nghệ sĩ Nguyễn Ngọc Kỳ – Hội Nghệ sĩ sân khấu.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Cuộc thi sáng tác tranh, ảnh “Đà Nẵng trên tuyến đầu chống đại dịch covid – 19”Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2019Tổng kết Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi 2016Tổng kết Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi 2017Khai mạc triển lãm ảnh với chủ đề “Đà Nẵng - Chặng đường 20 năm (1997 - 2017)” Khai mạc Trại sáng tác Đồ họa Đà Nẵng lần 3Đại hội Hội Nhiếp ảnh Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2019Hội Nghệ sĩ múa thành phố Đà Nẵng tổng kết hoạt động năm 2022 và triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2023Kết quả đầu tư sáng tác của Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng trong 6 tháng đầu năm 2011