Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng xét tặng thưởng năm 2020
25.11.2020
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng cho biết Hội đồng Nghệ thuật của Hội đã xét chọn 6 tác phẩm được tặng thưởng năm 2020.
Tặng thưởng của Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật năm nay gồm có 1 giải A, 2 giải B và 3 giải C.
Giải A được trao cho tác phẩm Trong sương của NSNA Nguyễn Quang
2 Giải B được trao cho các tác phẩm Chống dịch của NSNA Nguyễn Anh Cường và Những chiến binh Hottile giữa núi rừng Tây Nguyên của NSNA Nguyễn Đăng Đệ.
3 Giải C được trao cho các tác phẩm: Gương sáng học tập của NSNA Nguyễn Vĩnh Phan, Biển gọi của NSNA Huỳnh Nam Đông, Cầu rồng thành phố Đà Nẵng của NSNA Thái Quán Chúng.
Hội sẽ tổ chức trao tặng thưởng vào dịp triển lãm cuối năm 2020.
Có thể bạn quan tâm
Tổ chức tuần phim Trịnh Công Sơn nhân 22 năm ngày mất cố nhạc sỹThi sáng tác clip “Thời khắc khó quên" trên nền tảng TikTokMời tham gia bình chọn danh hiệu "Công dân Đà Nẵng tiêu biểu" DIFF 2023 đêm thứ 2: hai đội Canada và Pháp kể câu chuyện tình yêu bằng ánh sángThi sáng tác về nhân vật văn học châu ÂuRa mắt 2 Tác phẩm mới: 'Khúc bi tráng bất tử' và 'Mùa xuân & Lễ Tết, hội hè của người Việt'Đà Nẵng đa sắc màu trong Ngày hội văn hóa sáng tạoCuộc thi thiết kế Áp phích và vẽ Tranh kỹ thuật số toàn cầu, chủ đề "Ý tưởng của tôi về Ấn Độ"Đà Nẵng tổ chức cuộc thi viết về tấm gương người tốt, việc tốt thi đua yêu nướcTổ chức Liên hoan Phim Châu Á Đà Nẵng 2023