Biểu diễn giới thiệu vở ca kịch “Đội kịch chim chèo bẻo”
27.11.2011
Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố tổ chức biểu diễn giới thiệu vở ca kịch “Đội kịch chim chèo bẻo” tại Nhà hát Tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh vào tối 25/11/2011.
“Đội kịch chim chèo bẻo” do Nguyễn Văn Niêm sáng tác, Hoàng Lê chuyển thể ca kịch, Câu lạc bộ Sân khấu thuộc Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố dàn dựng, biểu diễn với sự hỗ trợ của Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật Đà Nẵng.
Đây là vở diễn được thực hiện theo tinh thần giữ gìn và phát huy bản sắc văn hóa dân tộc và triển khai chương trình hoạt động năm 2011 của Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố. Sau vở diễn này, Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố sẽ tiếp tục thực hiện dàn dựng một số vở diễn đã từng được công chúng biết đến trong những năm kháng chiến để phục vụ nhu cầu thưởng thức sân khấu của người dân thành phố.
Nguyên Thao
Có thể bạn quan tâm
Tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt NamTổng kết Trao giải thưởng và Triển lãm Cuộc thi ảnh nghệ thuật “Đất và người Nam Trung bộ và Tây Nguyên”Hội Nghệ sĩ Sân khấu Đà Nẵng tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt NamHội nghị tổng kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố Đà Nẵng năm 2019Trại sáng tác âm nhạc Đà Nẵng 2011 Tặng thưởng VHNT năm 2013 của các Hội chuyên ngành Trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ Xuất bản Album nhạc “Tác phẩm mới-Trại sáng tác Âm nhạc Đà Nẵng 2011”.Triển lãm “Những khoảnh khắc đẹp pháo hoa quốc tế Đà Nẵng 2011”Tham gia triển lãm mỹ thuật lần thứ II, năm 2015