Hội nghệ sĩ múa Đà Nẵng tổng kết hoạt động năm 2010
10.01.2012
Chiều ngày 25/01/2011, Hội Nghệ sĩ múa Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động năm 2010 tại trụ sở Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng. Ban lãnh đạo Liên hiệp Hội đã đến dự.
NSUT-Biên đạo múa Lê Huân, Chủ tịch Hội Nghệ sĩ múa Đà Nẵng báo cáo tình hình hoạt động của Hội nêu rõ những thành tích, những hạn chế tồn tại cần khắc phục trong năm qua và xác định nhiệm vụ năm 2011 là tiếp tục động viên anh chị em hội viên tham gia sáng tác, biểu diễn, đào tạo bồi dưỡng diễn viên múa chuyên nghiệp cho thành phố, đặc biệt chú trọng nâng cao chất lượng Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước, góp phần đưa ngành nghệ thuật múa Đà Nẵng lên một bước phát triển mới.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Lễ Tổng kết trao giải và khai mạc Triển lãm ảnh Cuộc đua thuyền buồm quốc tế Clipper 2015 - 2016Tạo thêm động lực để phát triển văn học cho thiếu nhiKhai mạc triển lãm ảnh với chủ đề “Đà Nẵng tuổi hai mươi” và trưng bày tư liệu “Đà Nẵng - Dấu ấn 20 năm đổi mới” Khai mạc Triển lãm Ảnh nghệ thuật Quốc tế lần thứ 9 (VN-17) tại Đà NẵngChương trình hòa nhạc “Giai điệu mùa xuân”Đoàn văn nghệ sĩ Đà Nẵng giao lưu với Huyện Đại Lộc nhân dịp Tết Nguyên tiêuTổ chức Ngày thơ Việt Nam lần thứ 9 năm 2011 tại Đà NẵngKhai mạc Triển lãm mỹ thuật “Sắc màu tháng Tư”Triển lãm tranh 'Sắc xuân Quý Mão 2023'Hội nhà văn thành phố tổ chức Hội nghị triển khai công tác năm 2023