Trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ
10.11.2011
Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật Việt Nam tổ chức trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ tại tỉnh Quảng Ngãi từ ngày 24/11 đến 07/12/2011. Tham dự Trại gồm 22 tác giả thuộc các chuyên ngành văn học, nhiếp ảnh, mỹ thuật của các Hội Văn học-Nghệ thuật các tỉnh, thành phố Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Thừa Thiên-Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên.
Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng cử 02 tác giả là nhà thơ Võ Kim Ngân (Hội Nhà văn) và họa sĩ Nguyễn Văn Cường (Hội Mỹ thuật) tham gia Trại. Trong thời gian dự Trại, các trại viên sẽ hoàn chỉnh bản thảo và gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm sáng tác. Đây là một trong những hoạt động nằm trong chương trình công tác năm 2011 của Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật Việt
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Chấm giải Triển lãm Mỹ thuật khu vực V lần thứ XVIII năm 2013 Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2019Chương trình nghệ thuật “60 năm đồng hành cùng dân tộc”Triển lãm đồ họa lần thứ I-2014Tham gia Trại sáng tác Đồ họa Huế lần thứ II - 2014Tác phẩm “Em bé Cơtu” đoạt Huy chương vàng FIAP Cuộc thi ảnh Nghệ thuật Quốc tế lần thứ 7 tại Việt Nam năm 2013 Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Âm nhạcBiểu diễn các tác phẩm múa chủ đề Vũ khúc sông Hàn vượt qua đại dịchTiếp Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Điện Biên Ban Thường vụ Liên hiệp Hội họp triển khai 05 công trình VHNT chào mừng các ngày lễ lớn năm 2015