Triển khai kế hoạch đợt công tác thực hiện chủ trương xây dựng nông thôn mới tại huyện Hòa Vang
08.08.2012
Sáng ngày 8/8/2012, Liên hiệp các hội Văn học-nghệ thuật đã họp triển khai kế hoạch đợt công tác thực hiện chủ trương xây dựng nông thôn mới tại huyện Hòa Vang. Tham dự cuộc họp có Ban lãnh đạo Liên hiệp Hội, Chủ tịch của Hội Nhà Văn, Hội Âm nhạc, Hội Nghệ sĩ múa, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Hội Mỹ thuật. Nhà thơ Bùi Công Minh, Chủ tịch Liên hiệp Hội chủ trì cuộc họp.
Sau khi kết thúc đợt thực tế, Liên hiệp Hội sẽ tổ chức triển lãm tranh, ảnh nghệ thuật, chương trình biểu diễn nghệ thuật đặc biệt và giới thiệu tác phẩm văn học gắn với nội dung xây dựng nông thôn mới tại một số xã của Hòa Vang. Đây là hoạt động thể hiện trách nhiệm của văn nghệ sĩ hưởng ứng chủ trương của Trung Ương và của Thành phố trong việc góp phần xây dựng nông thôn mới thông qua đặc thù hoạt động của văn học nghệ thuật.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Giới thiệu tác phẩm “Nhớ một mùa hoa”Tham gia Trại sáng tác Đồ họa Huế lần thứ II - 2014Đại hội Đại biểu Liên hiệp các Hội VH - NT TP Đà Nẵng lần thứ IX, nhiệm kỳ 2019 - 2024NSNA Nguyễn Công Hưng đoạt Huy chương vàng tại Liên hoan ảnh nghệ thuật Nam Trung bộ, Tây Nguyên năm 2013 Tham dự Liên hoan âm nhạc khu vực phía Nam 2012 Nhận giải xuất sắc và bằng khen của Hội NSNA Việt Nam Tổ chức Trại sáng tác văn học nghệ thuật tại Nhà sáng tác Đại Lải Trưng bày giới thiệu sách tại Ngày sách Đà Nẵng năm 2015Tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt Nam tại Đà NẵngHọp báo công bố thể lệ cuộc thi và triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng toàn cảnh”