Triển lãm thiết kế của sinh viên Trường đại học Duy Tân 2023
26.02.2023
Ngày 26/02, Khoa Kiến trúc & Mỹ thuật ứng dụng - trường Đại học Duy Tân khai mạc Triển lãm thiết kế của sinh viên Duy Tân ’23 tại Bảo tàng Mỹ thuật thành phố Đà Nẵng.
Triển lãm trưng bày 11 logo giành 20 giải thưởng Thiết kế Đồ họa Quốc tế của 11 sinh viên các ngành Thiết kế Đồ họa (thuộc Khoa Kiến trúc & Mỹ thuật Ứng dụng); Thiết kế Game & Multimedia (thuộc Khoa Công nghệ Thông tin) và Truyền thông Đa phương tiện, Văn - Báo chí (thuộc khoa Khoa học Xã hội & Nhân văn).
Pano giới thiệu triển lãm thiết kế sinh viên Duy Tân 2023
Ngoài ra, tại triển lãm còn trưng bày 125 đồ án môn học thiết kế với hình thức logo, poster, brand được chọn lọc từ các đồ án xuất sắc của sinh viên trong nhiều năm qua.
Hầu hết, các thiết kế tại triển lãm đều lấy ý tưởng từ việc quảng bá du lịch các tỉnh thành phố, tập trung quảng bá du lịch Đà Nẵng sau đại dịch covid.
Triển lãm đón khách xem đến hết ngày 03/03/2023.
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhà Văn Việt Nam thông báo Xét Giải thưởng hàng năm và Giải thưởng tác giả trẻTổ chức Cuộc thi và Triển lãm ảnh nghệ thuật “Tự hào một dải biên cương” lần thứ IIIĐà Nẵng tham gia liên hoan tuồng và ca kịch toàn quốc 2022 với vở diễn “Ngược sóng”Triển lãm "Sơn mài truyền thống Việt Nam" tại Đà NẵngTập truyện ngắn “Dấu xưa” của Lương Hoàng Hạc ra mắt bạn đọcTriển lãm ảnh và hiện vật chủ đề "Sống như Anh" Đón đọc Tạp chí Non Nước, tháng 6 năm 2021Quy định việc mới về việc chi tiền thưởng Giải thưởng Văn học - Nghệ thuật thành phố (5 năm)Phát động Cuộc thi tranh cổ động về bầu cử Quốc hội khóa XVSâu lắng đêm thơ tại Lễ hội đình làng Thạc Gián