5 Tác phẩm múa được trao Tặng thưởng năm 2022
09.12.2022
Hội Nghệ sĩ Múa thành phố Đà Nẵng đã ban hành Quyết định số 25/QĐ/HM ngày 21/10/2022 về việc trao tặng thưởng năm 2022 cho những hội viên có tác phẩm xuất sắc. Có 5 tác phẩm của 5 Biên đạo múa được trao Tặng thưởng trong năm nay.
Cụ thể, Tặng thưởng giải B cho tác phẩm Hương sắc mùa hạ của Biên đạo Đào Thị Thúy Dung; Tặng thưởng giải C cho 2 tác phẩm: Cánh chim đại ngàn của Biên đạo Phạm Thị Kiều Như và Khúc quân hành trong cơn đại dịch của Biên đạo Hoàng Châu; 2 tác phẩm đoạt giải Khuyến khích: Trống hội non sông của Biên đạo Nguyễn Kinh và Chênh của biên đạo Đặng Tuấn Anh.
Lễ trao giải dự kiến sẽ được tổ chức vào dịp Tổng kết công tác hoạt động của Hội Nghệ sĩ múa thành phố Đà Nẵng năm 2022 và triển khai công tác năm 2023 vào đầu tháng 01/2023.
Có thể bạn quan tâm
Khai mạc trại sáng tác văn học - nghệ thuật tại Đà LạtVăn nghệ sĩ, trí thức góp ý Dự thảo báo cáo chính trị Đại hội Đảng bộ thành phố nhiệm kỳ 2020 - 2025Đại hội Hội Nhà văn lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018 Hội Nhà văn Đà Nẵng tiếp Đoàn Ủy ban Đoàn kết Ấn Độ-Việt NamLãnh đạo thành phố Đà Nẵng gặp mặt cơ quan báo chí, văn nghệ sĩ, trí thức tiêu biểuGiáo sư Hoàng Châu Ký với nghệ thuật sân khấu tuồng Việt NamTriển lãm ảnh nghệ thuật Đà Nẵng và Nam Trung Bộ - Tây nguyênTham gia triển lãm 40 năm thành tựu và phát triển thành phố Đà NẵngĐêm thơ Nguyên tiêu 2018Họp bàn tổ chức đêm nhạc Phan Huỳnh Điểu