Chuẩn bị mở trại sáng tác Văn học – Mỹ thuật thiếu nhi hè 2011
08.06.2011
Phát huy kết quả đạt được của Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi hè 2010 và tiếp tục thực hiện Kế hoạch liên ngành giữa Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật và Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố về việc phát hiện, bồi dưỡng cho các em học sinh có năng khiếu văn, thơ, hội họa của các trường Trung học cơ sở, Trung học phổ thông trong thành phố,
Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi hè 2011 dự định sẽ tổ chức vào đầu tháng 7/2011. Số lượng học sinh tham dự Trại là 25 em, gồm 15 em có năng khiếu văn học và 10 em có năng khiếu hội họa được tuyển chọn từ những em có thành tích cao trong các cuộc thi sáng tác dành cho thiếu nhi cấp tỉnh, thành, Trung ương, đạt giải trong Trại hè 2010 và do các trường phát hiện giới thiệu tham gia Trại.
Ban Tổ chức đã xây dựng kế hoạch tổ chức Trại với nhiều đổi mới về nội dung, hình thức và phương pháp bồi dưỡng, thực tế nhằm nâng cao chất lượng Trại.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật tổ chức thực tế sáng tácKhai mạc triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng những góc nhìn II” Tham dự Liên hoan Âm nhạc các tỉnh phía Nam năm 2013 tại Quảng NgãiHội Nhà văn Đà Nẵng họp bàn kế hoạch tổ chức Ngày thơ Việt Nam lần thứ XI Khai mạc trại sáng tác văn học - nghệ thuật tại Đà LạtNhiều tác phẩm gởi tham gia Trại sáng tác Âm nhạc Đà Nẵng 2011Chương trình nghệ thuật “60 năm đồng hành cùng dân tộc”Trao giải Cuộc thi và khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật "Đà Nẵng toàn cảnh"Hội Nghệ sĩ Sân khấu Đà Nẵng tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt NamTriển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 1997 – 2011”