Hội thảo “Thành tựu nghệ thuật múa Việt Nam sau ngày thống nhất đất nước”
21.07.2020
Ngày 19/7/2020 tại thành phố Đà Nẵng, Hội nghệ sĩ Múa Việt Nam tổ chức hội thảo về những thành tựu nghệ thuật múa Việt Nam sau ngày thống nhất đất nước (1975-2020) và trao đổi những tác động của đại dịch covid - 19 đối với ngành múa hiện nay.
Về dự hội thảo có NSND Chu Thuý Quỳnh - Chủ tịch Hội Nghệ sĩ múa Việt Nam, NSND Ứng Duy Thịnh - Phó Chủ tịch Hội Nghệ sĩ múa Việt Nam, nhà thơ Nguyễn Nho Khiêm - Phó Chủ tịch Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố.
Hội thảo tập trung 4 chủ đề chính về sáng tác, biểu diễn, nghiên cứu và đào tạo. Hội thảo có 56 tham luận của các nhà quản lý, nhà phê bình, nghệ sĩ múa trong toàn quốc, trong đó có 22 ý kiến phát biểu, trao đổi thẳng thắn tại hội thảo.
NSND Lê Huân phát biểu tại Hội thảo.
Hội thảo tổ chức tại Đà Nẵng lần này cũng là một dịp giúp Đà Nẵng nhìn lại chặng đường phát triển múa vừa qua, nhận rõ những khó khăn, thách thức hiện nay để tiếp tục phát triển nghệ thuật múa trong thời gian đến.
Như Nghĩa
Có thể bạn quan tâm
Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước và Trang thông tin điện tử tổng hợp Văn nghệ Đà Nẵng năm 2023Hội nghị Ban Chấp hành qúy III năm 2016Trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ Đêm thơ Nguyên Tiêu 2017Chuẩn bị tiếp xúc cử tri văn nghệ sĩ Đà NẵngĐạt nhiều giải tại Cuộc thi sáng tác ca khúc về thành phố Đà NẵngChỉ đạo tổ chức đại hội Nghệ sĩ múa thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Triển lãm tranh nghệ thuật Giáp NgọĐoàn văn nghệ sĩ tỉnh Quảng Ninh thăm Liên hiệp HộiGặp gỡ, trao đổi về sáng tác văn học thiếu nhi