Giới thiệu tham gia Hội nghị những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ VIII-2011
21.06.2011
Hội nghị những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ VIII-2011 do Hội Nhà Văn Việt Nam tổ chức dự kiến tiến hành tại Tuyên Quang, Phú Thọ trong 03 ngày 28, 29 và 30/8/2011. Đây là nhiệm vụ hàng đầu, cấp thiết nhằm tập hợp lực lượng viết trẻ trên toàn quốc, phát hiện và bồi dưỡng những tài năng trên các lĩnh vực thơ, truyện ngắn, tiểu thuyết, bút ký, lý luận phê bình, dịch thuật bổ sung cho đội ngũ hội viên Hội Nhà văn Việt Nam.
Thực hiện chủ trương của Hội Nhà văn Việt Nam và tạo điều kiện cho hội viên trẻ phát huy khả năng sáng tác, Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng thống nhất với đề xuất của Hội Nhà văn giới thiệu nhà thơ Nguyễn Thị Anh Đào, hội viên Hội Nhà văn Đà Nẵng – Chủ nhiệm CLB sáng tác trẻ thành phố là đại biểu chính thức tham gia Hội nghị.
Nhà thơ Nguyễn Thị Anh Đào sinh năm 1979, hiện công tác tại VPĐD Báo Nhân Dân tại Đà Nẵng, có nhiều tác phẩm thơ và văn xuôi in trong các tuyển tập và đăng trên các báo, tạp chí của Trung ương và địa phương; đã xuất bản tập thơ Ngày không trở lại (NXB Đà Nẵng); từng được giải nhì cuộc thi văn học nghệ thuật tỉnh Hà Tĩnh.
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2017. 5 tác phẩm được trao Giải thưởng năm 2014 của Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Việt NamLễ Tổng kết Liên hoan và khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật Khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ 20 năm 2015Tổng kết Trại sáng tác văn học, mỹ thuật thiếu nhi hè 2011 Hội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật quý I/2020Tiểu thuyết “Minh sư” được trao Giải thưởng Văn học Đông Nam Á 2013Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Bình ĐịnhHội Nghệ sĩ sân khấu thành phố Đà Nẵng trao tặng thưởng cho các tác phẩm, vai diễn xuất sắc năm 2022Hội nghị Sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm 2016Tiếp đoàn Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Thành phố Hồ Chí Minh