Hội Điện ảnh thành phố Đà Nẵng trao tặng thưởng cho 4 tác phẩm xuất sắc năm 2022
09.12.2022
Hội Điện ảnh thành phố Đà Nẵng ban hành Quyết định số 15/QD-HĐA ngày 30/10/2022 về việc trao tặng thưởng cho các tác phẩm xuất sắc năm 2022. 4 phim tài liệu xuất sắc được trao giải lần này.
Cụ thể, các phim tài liệu được trao giải gồm: Ghi chép 12 ngày đêm của nhóm tác giả Đoàn Hồng Lê, Đặng Lê Thế Phong, Đặng Tiến Nhựt; Trên đôi chân trở về của nhóm tác giả Phạm Hồng Liên, Nguyễn Văn Thanh, Đoàn Hùng Anh; Tuyến đầu của nhóm tác giả Đặng Quốc hồn, Bá Vĩnh, Thành Đồng; Khi Quốc tế ca vang lên trên xứ đạo của nhóm tác giả Hồng Quang Năm, Trọng Huy, Thành Đồng, Văn Bửu.
Lễ trao giải dự kiến sẽ được tổ chức vào dịp Tổng kết công tác hoạt động của Hội Điện ảnh thành phố Đà Nẵng năm 2022 và triển khai công tác năm 2023 vào đầu tháng 01/2023.
Có thể bạn quan tâm
Tọa đàm “Đưa tuồng xuống phố - Giải pháp tình thế hay định hướng phát triển”Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Khánh HòaTham gia Triển lãm mỹ thuật khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ XXINhà văn Nguyên Ngọc trao đổi về Giải Nobel Văn học 2015 của nhà văn Svetlana AlexievichĐại hội Hội Nhà văn thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Văn nghệ sĩ thành phố nghiên cứu quán triệt Nghị quyết Trung ương IV (Khóa XI)Hội nghị cộng tác viên tạp chí Non Nước năm 2012Ban hành Kế hoạch tổ chức Hội nghị điển hình tiên tiến 2015 - 2020Kết quả Cuộc thi và triển lãm ảnh nghệ thuật "Đà Nẵng toàn cảnh"Gặp mặt Hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Điện Biên