Mùi của sự sống – Thơ Tiến Tuất
05.12.2016
Căn buồng của mẹ tôi ngày xưa
Quanh năm tối mò
Lỉnh kỉnh
Những lọ muối, chum khoai, vại gạo
Những quần, những áo... vắt trên cây sào
Đậm mùi mồ hôi và mùi bùn đất
Mùi của trăm thứ đã thành lưu cữu
Tôi chịu
Không thể nào phân biệt được rạch ròi
Chỉ biết nó là mùi của sự sống
Từ nơi này
Mẹ đã nuôi tôi.
T.T
Có thể bạn quan tâm
Tự ngẫm -Thơ của Hồ Anh TuấnTrong mưa xuân - Hồ Đăng Thanh NgọcGọi em ở cuối thiên đường - Lưu LyLời người làm chứng - Đoàn Ngọc ThànhDòng sông kỷ niệm – Thơ Nguyễn Nho Thùy DươngChưa bao giờ ta đến được giấc mơ của nhau - Thơ Đinh Thị Như Thúy Thơ tình Khương Hữu Dụng - Hồ Hoàng ThanhTôi với tôi xung khắc - Thơ Thanh QuếGió xanh - Truyện ngắn Phạm Duy NghĩaKhông đề – Thơ Lê Huy Hạnh