NSNA Thân Nguyên đoạt giải tại cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney, Australia
10.10.2011
Cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney (46th Sydney International Exhibition of Photography) do FIAP bảo trợ (số bảo trợ 045) được tổ chức từ ngày 16 đến 20 tháng 9 năm 2011.
Sau một thời gian phát động, Ban Tổ chức cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney đã nhận được hơn 3.600 ảnh (cho cả hai thể loại ảnh màu và ảnh đen trắng) của 470 tác giả gửi về tham dự.
Hội đồng Giám khảo đã tiến hành chấm giải và Ban Tổ chức đã công bố kết quả cuộc thi và triển lãm ảnh.
Việt Nam có 8 NSNA có 28 tác phẩm được treo trong triển lãm ảnh và 03 NSNA đoạt giải
ở 2 thể loại ảnh đen trắng và ảnh màu.
NSNA Thân Nguyên, Hội viên Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam - Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng đoạt huy chương Merit Sydney với tác phẩm "Old Man” (thể loại ảnh màu).
Minh Nghi
Có thể bạn quan tâm
Bế mạc Trại sáng tác Văn học Nghệ thuật năm 2014 Tham gia Ngày Sách Việt Nam lần thứ IV tại Đà NẵngKhai mạc Triển lãm tranh chủ đề “Mỹ thuật Đà Nẵng 2018”Quảng bá hình ảnh Đà Nẵng qua chương trình ca múa nhạcNghiên cứu văn hóa biển Đà Nẵng qua phương pháp điền dã dân tộc họcTham gia tác phẩm xét giải thưởng năm 2012 của Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Việt NamHội nghị Tổng kết hoạt động Văn học - Nghệ thuật năm 2022NSNA Thân Nguyên đoạt giải thưởng Cuộc thi ảnh “EIPC-2014” Tổng kết hoạt động sân khấu năm 2011Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố quý III năm 2023