Tham gia Liên hoan mỹ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ XVI năm 2011
13.10.2011
Liên hoan mỹ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ XVI năm 2011 sẽ chính thức khai mạc vào ngày 17/8/2011 tại thành phố Pleiku, tỉnh Gia Lai. Liên hoan được tổ chức với sự phối hợp giữa Hội Mỹ thuật Việt Nam, Sở Văn hóa -Thể thao - Du Lịch và Hội Văn học Nghệ thuật Gia Lai.
Họa sĩ Đà Nẵng tham dự Liên hoan với 60 tác phẩm tranh, tượng nghệ thuật là những sáng tác mới sau các đợt thực tế trong thời gian giữa hai kỳ Liên hoan hằng năm. Đây là những tác phẩm được Hội đồng nghệ thuật Hội Mỹ thuật Đà Nẵng tuyển chọn từ các tác phẩm của hội viên đăng ký tham gia Liên hoan.
Minh Tâm
Có thể bạn quan tâm
Triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 1997 – 2011” Viếng mộ liệt sĩ - văn nghệ sĩ Hội Mỹ thuật tham gia Triển lãm Điêu khắc toàn quốc lần thứ V Tổ chức hội nghị Ban chấp hành quí I/2011Khai mạc Triển lãm tranh chủ đề “Kết nối Hải Vân Quan”Hội Nghệ sĩ sân khấu Đà Nẵng tổng kết công tác năm 2021, triển khai phương hướng hoạt động năm 2022Kết quả Giải thưởng Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ 4 (giai đoạn 2015 - 2020)Giải thưởng văn học-nghệ thuật năm 2014 của Liên hiệp HộiHội nghị Ban Chấp hành Quí I/2014Tạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Kỷ Hợi 2019