Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đời nón – Đời người” tại thành phố Hồ Chí Minh
09.03.2012
Nhận lời mời của Nhà Văn hóa phụ nữ thành phố Hồ Chí Minh, NSNA Ông Văn Sinh, Phó chủ tịch Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật-Phó chủ tịch Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng đã triển lãm ảnh nghệ thuật “Đời nón – Đời người” tại thành phố Hồ Chí Minh từ ngày 08/3 đến 30/3/2012. Đây là một trong những hoạt động nhằm góp phần kỷ niệm 102 năm ngày Quốc tế phụ nữ, 1972 năm ngày khởi nghĩa Hai Bà Trưng và chào mừng Đại hội Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam lần thứ XI nhiệm kỳ 2012-20117 của Hội liên hiệp phụ nữ thành phố Hồ Chí Minh.
Triển lãm khai mạc ngày 8/3/2012 tại Nhà Văn hóa phụ nữ thành phố Hồ Chí Minh. Đại diện lãnh đạo Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam, Nhà Văn hóa phụ nữ , Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật , các nghệ sĩ nhiếp ảnh và những người hâm mộ nghệ thuật nhiếp ảnh ở thành phố Hồ Chí Minh đã đến dự.
Triển lãm trưng bày 70 ảnh đặc tả chiếc nón lá, một biểu tượng đã gắn bó máu thịt, làm nên nét duyên dáng và tôn thêm vẻ đẹp cho người phụ nữ Việt Nam từ bao đời nay. Những bức ảnh được trưng bày đã thật sự mang đến những cảm xúc mới lạ cho người xem.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Tổng kết hoạt động sân khấu năm 2011NSNA Thân Nguyên đoạt Huy chương Vàng Salon cuộc thi ảnh quốc tế lần thứ 4 Cacak 2014 tại Serbia Tham gia Triển lãm mỹ thuật khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ XXITạp chí Non nước xét tặng thưởng cho cộng tác viên xuất sắcBTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nhà văn về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018Tổ chức hội nghị Ban chấp hành quí I/2011Chương trình nghệ thuật chào mừng Ngày Âm nhạc Việt Nam lần thứ IXKết quả Cuộc thi và triển lãm ảnh nghệ thuật "Đà Nẵng toàn cảnh"Hội Nghệ sĩ Sân khấu Đà Nẵng tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt NamKhai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2019