Tổ chức đi thực tế sáng tác tại các tỉnh duyên hải miền Trung
15.01.2024
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố tổ chức cho hội viên đi thực tế sáng tác tại tỉnh duyên hải miền Trung (Bình Định, Phú Yên và Khánh Hòa) từ ngày 10 – 16/01/2024.
Đoàn thực tế sáng tác tại tỉnh Bình Định.
Đoàn công tác gồm 20 hội viên là các nghệ sĩ nhiếp ảnh do NSNA Thân Nguyên - Chủ tịch Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố làm trưởng đoàn sẽ tác nghiệp tác 3 tỉnh duyên hải miền Trung (Bình Định, Phú Yên và Khánh Hòa) với chủ đề phản ánh về đời sống, văn hóa, thiên nhiên và con người tại đây.
Chuyến thực tế sáng tác lần này nhằm chuẩn bị tác phẩm chất lượng tham gia Liên hoan ảnh nghệ thuật Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ 29 năm 2024 được tổ chức tại Đà Nẵng. Đồng thời, tạo điều kiện cho các hội viên của Hội thâm nhập thực tế và trao đổi kinh nghiệm trong sáng tác ảnh nghệ thuật.
Có thể bạn quan tâm
Tổng kết Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi 2019Đại hội Hội Mỹ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Hội Văn nghệ dân gian đề xuất trao tặng Giải thưởng VHNT TPĐN lần thứ baGiới thiệu tác giả tác phẩm thơ Nguyễn Nho NhượnHội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp Hội quí I/2018 Lễ trao Giải thưởng Văn học- Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ IIIHội Nghệ sĩ Sân khấu Đà Nẵng tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt Nam trực tuyếnHội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết 23-NQ/TƯ của Bộ Chính trị (Khóa X) Trưng bày ảnh tại cuộc họp mặt đồng hương Đà Nẵng tại thành phố Hồ Chí Minh Đêm thơ Nguyên tiêu 2018