Thực tế sáng tác tại Hòn Kẽm - Đá Dừng
09.03.2012
Sáng ngày 09/3/2012, Hội Nhà văn Đà Nẵng tổ chức chuyến đi thực tế sáng tác dọc sông Thu Bồn. Hơn 50 nhà văn, nhà thơ và hội viên các câu lạc bộ thơ trong thành phố tham gia. Nhà thơ Nguyễn Nho Khiêm, Chủ tịch Hội Nhà văn Đà Nẵng làm trưởng đoàn.
Trong 2 ngày 09-10/3/2012, đoàn sẽ gặp gỡ giao lưu với xã Hiệp Hòa, huyện Hiệp Đức và tham quan Hòn Kẽm - Đá Dừng, thôn Đại Bình - một trong những cảnh đẹp thiên nhiên nổi tiếng ở tỉnh Quảng Nam. Đây là một trong những hoạt động góp phần trang bị vốn sống thực tế và cảm xúc sáng tạo nhằm nâng cao chất lượng sáng tác đồng thời đáp ứng nhu cầu thiết thực của hội viên của Hội Nhà văn Đà Nẵng.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Khai mạc triển triển lãm mỹ thuật “Nắng tháng 4”Tổng kết Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi 2014 Khai mạc triển lãm mỹ thuật “Sắc màu tháng Tư” Giao lưu với các nhà văn, nhà thơ Tạp chí Văn nghệ quân độiBTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nghệ sĩ Múa về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018Giới thiệu xét tặng danh hiệu “Công dân Đà Nẵng tiêu biểu”Hội Nghệ sĩ múa Đà Nẵng tham gia Chương trình nghệ thuật múa “Hoa muôn sắc” Triển lãm ảnh nghệ thuật Đà Nẵng và Nam Trung Bộ - Tây nguyênĐại hội Đại biểu Liên hiệp các Hội VH - NT TP Đà Nẵng lần thứ IX, nhiệm kỳ 2019 - 2024Hội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật quý I/2020