Triển lãm ảnh “Đà Nẵng-Những góc nhìn”
01.07.2013
Triển lãm khai mạc vào chiều ngày 29/6/2013 tại Bảo tàng Đà Nẵng.
Có 60 bức ảnh về chủ đề thành phố Đà Nẵng của 60 tác giả là hội viên CLB Nhiếp ảnh trẻ thành phố Đà Nẵng được trưng bày tại triển lãm. Dưới nhiều góc độ thể hiện, các tác giả đã ghi lại sự đổi mới, phát triển trên các lĩnh vực hoạt động trong 10 năm xây dựng, bức phá đi lên của thành phố bằng những hình ảnh đa dạng với sắc màu rực rỡ và sinh động, tạo ấn tượng cho người xem.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 10 năm Ngày thành phố Đà Nẵng được công nhận Đô thị loại I do Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố phối hợp Bảo Tàng Đà Nẵng tổ chức.
Triển lãm diễn ra từ ngày 29/6 đến 10/7/2013.
Phan Khoa
Có thể bạn quan tâm
Năm 2022, Hội Âm nhạc thành phố Đà Nẵng tiếp tục gặt hái nhiều thành tựu Triển khai bình chọn danh hiệu “Công dân Đà Nẵng tiêu biểu” Tham gia Giải thưởng “Cây bút Tuổi hồng”Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước và Trang thông tin điện tử tổng hợp Văn nghệ Đà Nẵng năm 2022Hội Âm nhạc thành phố Đà Nẵng đi thực tế sáng tác tại huyện Tây GiangHội Văn nghệ dân gian thành phố Đà Nẵng đi thực tế sưu tầm tư liệu về văn hóa dân gian Cơ TuTham gia triển lãm 40 năm thành tựu và phát triển thành phố Đà NẵngKhai mạc chấm ảnh Cuộc thi và triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng toàn cảnh”Tặng giải thưởng văn học nghệ thuật của Liên hiệp Hội năm 2013 Biểu diễn giới thiệu vở ca kịch “Đội kịch chim chèo bẻo”