Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng – Dấu ấn thời gian”
16.07.2013
Triển lãm khai mạc vào chiều ngày 15/7/2013 tại Công viên trước Ủy ban nhân dân thành phố.
Có 100 bức ảnh của các nghệ sĩ nhiếp ảnh thành phố sáng tác về công cuộc xây dựng, đổi mới và phát triển của thành phố Đà Nẵng trong những năm qua được trưng bày tại triển lãm.
Dưới nhiều góc độ thể hiện, các nghệ sĩ nhiếp ảnh đã ghi lại những hình ảnh đa dạng và sinh động trên các lĩnh vực hoạt động của thành phố, tạo ấn tượng và cảm xúc cho người xem.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 10 năm Đà Nẵng được công nhận Đô thị loại I do Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Trung tâm Văn hóa thành phố phối hợp tổ chức từ ngày 15/7 đến 25/7/2013.
Một số hình ảnh trong buổi triển lãm:
Đỗ Lâm
Có thể bạn quan tâm
Giới thiệu và trao đổi tác phẩm văn học Đà Nẵng 2017 - 2018Hội thảo “Thơ Đà Nẵng sau 1975 - Diện mạo và xu hướng phát triển” Tiếp Đoàn công tác Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt NamKết quả giải thưởng Liên hoan ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ 29 - năm 2024Trao đổi nghiệp vụ nhiếp ảnh chủ đề “Phương pháp phát hiện đề tài trong nhiếp ảnh nghệ thuật”Ban Thường vụ Liên hiệp Hội họp triển khai 05 công trình VHNT chào mừng các ngày lễ lớn năm 2015Chuẩn bị tiếp xúc cử tri văn nghệ sĩ Đà NẵngHội nghị BCH Liên hiệp các Hội VHNT Đà Nẵng mở rộng Chương trình nghệ thuật “Tự hào Đà Nẵng” sẽ giới thiệu các ca khúc viết về đại dịch Covid – 19Tổng kết Trại sáng tác văn học, mỹ thuật thiếu nhi hè 2012