Tham gia triển lãm 40 năm thành tựu và phát triển thành phố Đà Nẵng
22.04.2015
Triển lãm 40 năm thành tựu xây dựng và phát triển thành phố Đà Nẵng kết hợp triển lãm quốc tế Vietbuild 2015 đã khai mạc vào sáng 22/4 tại Trung tâm Hội chợ triển lãm Đà Nẵng.
Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật tham gia triển lãm với gian hàng trưng bày hơn 600 tác phẩm văn học nghệ thuật do Liên hiệp Hội xuất bản, Tạp chí Non Nước, sách của hội viên các hội chuyên ngành được tài trợ xuất bản hoặc tự xuất bản gồm những tác phẩm đạt giải thưởng quốc tế, khu vực, quốc gia và sách mới xuất bản.
Với bản sắc riêng, gian hàng của Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật đã góp phần cùng 114 gian hàng của 41 sở, ban, ngành, quận, huyện, đoàn thể của Đà Nẵng làm phong phú thêm cho triển lãm.
Triển lãm sẽ diễn ra đến hết ngày 26/4/2015.
Đinh Trang
Có thể bạn quan tâm
BTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Điện ảnh về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ II, nhiệm kỳ 2013-2018Đại hội Hội Âm nhạc thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Lễ trao Giải thưởng Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ 4 (giai đoạn 2015 - 2020)Hội Nghệ sĩ Múa thành phố vượt qua đại dịch dàn dựng nhiều tác phẩm múa có giá trị nghệ thuật và thực tiễnBTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Âm nhạc về công tác chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018.Trao giải Cuộc thi và khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật "Đà Nẵng toàn cảnh"Tham gia Giải thưởng “Cây bút Tuổi hồng”Chấm giải Cuộc thi và Triển lãm ảnh đẹp du lịch Đà Nẵng 2013Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2017. Lễ Tổng kết Liên hoan và khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật Khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ 20 năm 2015